Welcome to A14's forum

Dù có đi bốn phương trời, lòng vẫn nhớ về .... A14!

PortalliTrang ChínhGalleryTrợ giúpTìm kiếmĐăng kýThành viênNhómĐăng Nhập

Share | 

Ý NGHĨA CỦA TÌNH IÊU...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Chuyển đến trang : 1, 2, 3  Next
Tác giảThông điệp
yu_ki
Đi xe đạp
Đi xe đạp

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Ý NGHĨA CỦA TÌNH IÊU...   8/29/2007, 22:00

Ý nghĩa của tình yêuCầu xin

TTO - Mỗi khi chỉ còn lại một mình sau những lo toan và bận rộn, em lại nghĩ đến anh và em cảm thấy như anh vẫn đang ở bên em. Những ồn ào vội vã của cuộc sống bỗng trở nên thật nhẹ nhàng khi em nhận ra rằng anh luôn nghĩ đến em, trái tim em chợt cảm thấy ấm áp khi nghĩ về những kỷ niệm của ngày xưa và cả dự định của chúng mình.

Em vẫn còn nhớ những lần chúng ta cãi nhau, những tưởng xích mích và xung đột sẽ làm cho hạnh phúc và sự yên bình trở thành một điều gì đó xa lạ - nhưng không, sau những vụn vặt của cuộc sống, cả anh và em đều nhận ra một điều thật tuyệt diệu, đó là mâu thuẫn không làm chúng ta cách xa nhau mà còn hiểu nhau hơn, hòa hợp với nhau và trở thành một phần của nhau.

Cuộc sống vẫn cứ thế tiếp diễn. Giữa những bộn bề, em vẫn thấy ấm lòng khi nghĩ đến anh và biết rằng mình không cô đơn.Hâm mộ

Khang Nhung - Theo Blue Mountain Art

“Thực chất của tình yêu thương là từ bỏ ý thức về bản thân mình; nhưng chính trong sự hy sinh, quên mình đi là ta đã sở hữu được điều quý nhất, tìm thấy và làm chủ được bản thân ta.”

Hegel:M31:
Xem lý lịch thành viên
kt_O
Nhạc trưởng
Nhạc trưởng

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý NGHĨA CỦA TÌNH IÊU...   8/29/2007, 22:31

Nghe triết ný nhỉ ! Đinh yêu rùi ta ! Yêu ai đấy! H.ái à ! chẹp chẹp:M1:
Xem lý lịch thành viên http://360.yahoo.com/wsoulw
miuxinh
Đi xe đạp
Đi xe đạp

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý NGHĨA CỦA TÌNH IÊU...   8/30/2007, 08:14

Tùy thôi..Nghĩ mà buồn...
Xem lý lịch thành viên
unruly
Đi bộ
Đi bộ

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý NGHĨA CỦA TÌNH IÊU...   8/30/2007, 17:24

Cái Hìn sao mà bùn cơ Ko hiểu
Xem lý lịch thành viên
HienNhoc_UK
Đi bộ
Đi bộ

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý NGHĨA CỦA TÌNH IÊU...   8/30/2007, 20:33

Có thật đó là suy nghĩ của mày ko thế Đinh?Nếu tao ko nhầm thì chắc mày nhớ cái thèng diễn viên đấy lém nhỉ? keke
Đấy là suy đóan của tao về cái dẫn chứng đầu.Nhưng thú thực đọc đến câu danh ngôn của mài thì ...tao hổng hỉu gì hết :| Giải thích rõ hơn được ko "sư tỉ" ?
Mà lâu ko gặp thấy sư tỉ "từng trải" wé hihi .Xin bái phục bái phục Cúi đầu hihi
Xem lý lịch thành viên http://www.sonic.vn
Habeo
Bác sỹ tâm lý
Bác sỹ tâm lý

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý NGHĨA CỦA TÌNH IÊU...   8/30/2007, 20:47

đề nghị mọi ng suy nghĩ kỹ trc khi post nhá!!cười gian
ko có thì mag tội spam đây:M43:
mod sẽ del bài của Đinh + Hòag
Thông thạo

Những tình cảm được khơi ra đôi khi chỉ để kìm nén

hoặc để đừng kìm nén
Những ngày phía trước bao giờ cũng là những ngày dài…Mọi chuyện sẽ ổn, vấn đề là ta phải chờ đợi.
Xem lý lịch thành viên
miuxinh
Đi xe đạp
Đi xe đạp

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý NGHĨA CỦA TÌNH IÊU...   8/30/2007, 21:24

Khi yêu con người ta có thể làm tất cả...Khi không còn yêu nữa...sẽ thật nhẫn tâm...oài..có thật là thế không nhỉ???
Liệu có chuyện là một người có thể yêu cùng lúc 2 người??thật lòng hoàn toàn??Cô đơn
Xem lý lịch thành viên
HienNhoc_UK
Đi bộ
Đi bộ

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý NGHĨA CỦA TÌNH IÊU...   8/30/2007, 21:54

Đương nhiên ròai.Sao lại không nhỉ?
Đa tình tự cổ không dư hận
Dư hận miên miên vô tuyệt kỳ
Tự hỏi tình là cái chi chi
.....
(hổng bít chép có chính sóac ko nữa hihi)
Lão Trư qua 1 ngàn tình kiếp chịu phạt vì tội "tà lưa" Hằng Nga đã rút ra được kinh nghiệm đó.Đừng nghĩ đa tình là tội nhé.Người ta nói vốn trong mỗi người đều có 1 phần là Trư Bát Giới - là người tượng trưng cho khát vọng và tình d.c (giấu từ này đi cho nóa lành).Nhưng dầu sao để có thể iu 1 lúc cả 2 người thật lòng hòan toàn thì quả thực phải trải qua 1 thời gian tích cóp tình cảm và kỷ niệm với thời gian ...tỉ lệ thuận với số người mình iu thì may ra "những" tình iu đó mới ...tu thành chính quả (trừ trường hợp bị sét đánh hay trúng tên thần Cupid thì may ra iu ngay đc)đang yêu Còn nếu ko iu nữa ,tớ nghĩ có lẽ điều nhẫn tâm nhứt dành cho ng` kia là dành tặng cho họ những điều quý giá nhứt rùi ...rời xa khỏi họ mãi mãi :twisted: Đừng tưởng vậy là thiệt mình nhé.Thử làm ng` kia xem hút thuốc
yu_ki
Đi xe đạp
Đi xe đạp

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý NGHĨA CỦA TÌNH IÊU...   8/30/2007, 23:03

Hiennhoc_UK là ai thế?
Xem lý lịch thành viên
miuxinh
Đi xe đạp
Đi xe đạp

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý NGHĨA CỦA TÌNH IÊU...   8/31/2007, 07:58

ọc...nghe con vân hà nói mà đầu tao nó cứ ...quay quay..
Xem lý lịch thành viên
HienNhoc_UK
Đi bộ
Đi bộ

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý NGHĨA CỦA TÌNH IÊU...   8/31/2007, 13:57

Chài.Con Đinh kia nhớ gì không nhớ quên gì không quên lại đi quên tao hả? Quên câu chuyện tình "cay đắng" có liên quan đến 1 người có tên trùng với nick của tao sao? Cầu xin Tao đã từng bật mí với mày về chuyện tại sao tao lại đột ngột không chơi với mày đóa Đinh ^^ Bít lý do rùi thì có nhận ra tao là ai không zậy bạn hiền?:king: hehe
Bạn Miu-xinh nghe bài của ai mà đầu bạn quay quay vậy?:M8:Tớ thấy nóa "cảnh cáo" cũng dễ hiểu đó chứ hihi
Mà nài,đừng có nói là ấy không hiểu nổi bài của tớ đấy nhé.Đáng ra nó còn dễ hiểu hơn cả bài ...cái Hà ấy chớ cuời
Nếu đọc mãi không hỉu thì mang vở bút đến nhà tao rùi tao "phổ độ chúng sinh" choa mà nghe haha
kimjiton
Đi xe đạp
Đi xe đạp

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý NGHĨA CỦA TÌNH IÊU...   8/31/2007, 20:41

Nếu có chuyện 1 người cùng lúc yêu 2 người thật lòng thì đó ko gọi đó là tình yêu, đó là 1 sự tham lam, Gian manh mà cái gì tham lam cũng phải trả giá đấy ( tất nhiên là tùy mức độ )thẻ đỏ Cười to
Xem lý lịch thành viên
miuxinh
Đi xe đạp
Đi xe đạp

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý NGHĨA CỦA TÌNH IÊU...   8/31/2007, 21:39

@Hiennhoc_uk:Mình đâu thấy bạn trả lời vấn đề mình hỏi mà fải khó hiểu bài của bạn đâu..
@thọt:..uh..cái này mới...và có lẽ nthế thật..hì
Xem lý lịch thành viên
HienNhoc_UK
Đi bộ
Đi bộ

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý NGHĨA CỦA TÌNH IÊU...   8/31/2007, 22:29

Uhm.Co' le~ cau tra lo`i cua to' co' the hoi kho' hieu that.Nhung ne'u no'i don gian nhu Kimjiton thi` to' nghi~ nhu va`y ko dc kha'ch quan cho la'm thui ^^ Bo?i vi` yeu that lo`ng ca 2 ng` chua chac' da~ la` ti`nh nhan cua ca 2 ng`,y' to' la` yeu that lo`ng nguyen hy sinh cho ca 2 ng` (ti'nh ca yeu lai,la~n ...ko yeu lai) nhung ko mong nhan lai dc ca'i gi` tu` 2 ng` a'y ,co' goi la` tham lam ko? (du` sao cung phai cong nhan la` truo`ng hop na`y qua' hie'm ^^! )

To Miu-xinh :Tu`y suy nghi~ cua tu`ng nguo`i ma` da'nh gia' ve` 1 va'n de` = nhi`u ca'ch khac' nhau.No'i la` a'y ko do`ng y' voi' y' kie'n to' dua ra ,cu~ng ra't du'ng thui, nhung ne'u noi' la` to' ko tra lo`i cau hoi cua a'y thi` xem ra ...to' post tra loi` a'y to'n cong vo ic'h roa`i ^^
Co' le~ la`n sau gap phai a'y to' se~ co' ga'ng tra loi` nga'n gon don gian hon ,de giu'p a'y hieu dc.Bo?i vi` a'y ko ma'y khi thi'ch suy nga~m va'n de` 1 ca'ch ky~ can`g dun'g ko? 🐱
Waitting_for_a_winter
Đi ô tô
Đi ô tô

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý NGHĨA CỦA TÌNH IÊU...   9/1/2007, 18:38

Khổ thật đàn ông nó thường hay tham lam thế(thế mới đau) .Nếu có khả năng và tài năng dấu kín thì 1,2 thậm chí 3T_____________T.(Hem fải emT___T)
Xem lý lịch thành viên
yu_ki
Đi xe đạp
Đi xe đạp

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý NGHĨA CỦA TÌNH IÊU...   9/1/2007, 21:24

Ơ`, tao nhớ mày là ai rùi con kia....quên sao được mi....hơ` hơ`...sori ná..xấu hổ
For miuxinh: Mày ời, tao cũng nghĩ như con nhợn kia mày ạ....Một người ko thể yêu cùng lúc 2 người đâu....Nếu có, thì chắc đấy ko fải tình yêu...Một tình cảm nào đó gần giống vơi tình yêu mà con người rất dễ nhầm... Suy nghĩ kĩ mày ạ, đừng làm gì để fải hối hận......
CON ĐƯỜNG TÌNH YÊU RẤT HẸP, NÓ LUÔN CHỈ ĐỦ CHỖ CHO MỘT NGƯỜI
Xem lý lịch thành viên
yu_ki
Đi xe đạp
Đi xe đạp

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý NGHĨA CỦA TÌNH IÊU...   9/1/2007, 21:49

For hiennhoc_UK: Mày ơi, ko fải do tao viết đâu, nhưng nó là suy nghĩ của tao nên tao post ra thui
Với lại ko fải là về ông kia đâu....Nếu như mày nói thì có lẽ tao đã làm cái điều nhẫn tâm nhất với ông ý mất rồi....vừa chạy vừa k
Sori vì thực sự tao cũng ko thk câu đấy lắm, vì cũng ko hiểu...Ko hiểu
Xem lý lịch thành viên
miuxinh
Đi xe đạp
Đi xe đạp

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý NGHĨA CỦA TÌNH IÊU...   9/1/2007, 22:42

@Hiennhoc_uk:.oác...sorry...tớ xem không kĩ...xin lỗi nha!!ấy trả lời rùi..hì...nói chung là tùy thôi..tớ thấy yêu 2 người thật lòng thì cũng có..nhưng có lẽ đúng là "tham thì thâm"..
hic...oài...nản..
@Đinh:tao bít..hiểu rõ chứ..hix. but..(ở đời bao h cũng gắn liền với cái từ này...)...vừa chạy vừa k
Xem lý lịch thành viên
kimjiton
Đi xe đạp
Đi xe đạp

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý NGHĨA CỦA TÌNH IÊU...   9/2/2007, 13:28

yu_ki đã viết:
For miuxinh: Mày ời, tao cũng nghĩ như con nhợn kia mày ạ

Đồ con lợn rừng kia, ai là 'NHỢN' hả, oánh đấy. Mà cho hỏi cái, " CON ĐƯỜNG TÌNH YÊU RẤT HẸP, NÓ LUÔN CHỈ ĐỦ CHỖ CHO MỘT NGƯỜI" thì 2 người đi kiểu gì ?Tắm
Xem lý lịch thành viên
yu_ki
Đi xe đạp
Đi xe đạp

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý NGHĨA CỦA TÌNH IÊU...   9/2/2007, 14:19

Ơ cái con nhợn này hay nhở, vặn vẹo mãi:M23: ...mình là chủ thể rồi, tính làm gì...hờ hờ...người ta chỉ tính " người ấy" thôi mơ`...hehe:M42:
Xem lý lịch thành viên
HienNhoc_UK
Đi bộ
Đi bộ

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý NGHĨA CỦA TÌNH IÊU...   9/2/2007, 15:35

Hihi.Chị Đinh lại hiểu nhầm ý của Kimji oài.Bạn ý thắc mắc tại sao 1 người 1 trái tim lại có thể iu 2 người cùng lúc (tính cả chủ thể ròai).
Mặc dù số người đồng ý với Kimji chiếm đa số nhưng tớ vẫn xin "ngoan cố" cãi lại cho nóa "zui cửa zui nhà" anh hùng

Có lẽ bà con chưa đọc kỹ bài tớ post vừa rùi đó thui.Đa phần mọi người thường "vơ đũa cả nắm" cho những người iu đc nhìu người ,cho rằng đó là tham lam,bắt cá 2 tay.Quả thực trường hợp đó rất nhìều nhưng kiểu người tớ mún "bênh vực" ở đây là những người : Yêu nổi nhiều người,nguyện hy sinh cho họ mọi thứ,nhưng ko mong nhận lại cái gì .Đương nhiên ,như vậy họ không tham lam.Thực chất,họ đa tình Cô đơn
"Một người ko thể yêu cùng lúc 2 người đâu....Nếu có, thì chắc đấy ko fải tình yêu...Một tình cảm nào đó gần giống vơi tình yêu mà con người rất dễ nhầm"
Xin lưu ý là tớ....ko tính trường hợp này hehe.Vì tớ đã biện minh ở bài trước là :
"Để có thể iu 1 lúc cả 2 người thật lòng hòan toàn thì quả thực phải trải qua 1 thời gian tích cóp tình cảm và kỷ niệm ,với thời gian ...tỉ lệ thuận với số người mình iu thì may ra "những" tình iu đó mới ...tu thành chính quả (trừ trường hợp bị sét đánh hay trúng tên thần Cupid thì may ra iu ngay đc)" -----> Những người "tim lắm ngăn" mà thật lòng này cực kỳ hiếm đóng băng
"Con đường tình yêu" bạn Đinh nhắc đến thực ra chỉ là 1 hóan dụ -1 con đường tưởng tượng ám chỉ tình yêu "vừa lối" cho ng` duy nhứt . Chắc chắn nó...ko có thực (sorry bạn Đinh) .Về mặt tình cảm tớ nghĩ thường ko có định luật đúng ko? ^^
yu_ki
Đi xe đạp
Đi xe đạp

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý NGHĨA CỦA TÌNH IÊU...   9/2/2007, 16:25

Tao hiểu câu hỏi của con nhợn kia.....Thôi nói rõ ra vậy...Có nghĩa là trong cuộc đời, 1 người có thể thích rất nhiều người, nhưng yêu thì chỉ 1 thôi...chắc chắn là thế...tự hào

Còn về cái câu hỏi là có thể yêu 2 người ko ý, thì xin thưa là KHÔNG...Còn nếu có ý, thì có lẽ đấy là sự ich kỉ, tham lam hay thậm chí là thương hại...

Còn như hiennhoc_UK nói về cái gọi là "yêu nổi nhiều người, nguyện hi sinh cho họ mọi thứ, nhưng ko mong nhận lại cái gì"...thì cái này ko fải là hiếm....bởi vì chỉ cần đa tình, tốt bụng, công với 1 chút thương hại...thế là đủ..Mà người như vậy trên fim ảnh rất là nhiều... Nhưng thật sự đấy ko fải tình yêu....
Xem lý lịch thành viên
Waitting_for_a_winter
Đi ô tô
Đi ô tô

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý NGHĨA CỦA TÌNH IÊU...   9/2/2007, 23:23

Khiếp quá các cậu ơi lớp mình toàn các triết gia tình yêu!!!!!!Ngưỡng mộ quá cơ đấy Hâm mộ .Không biết 2 bác kia yêu chưa mà hiểu rõ thế hay do đọc sách nữa
@Ngọc:cậu chăm đọc sách đấy quá giỏi còn gì Cười to
@Đinh:cậu am hiểu về TY nhỉTắm
Tớ nghĩ trên cái quả đất tròn tròn này thể nào chả có 1 ăn 2 cơ chứCười to

Còn theo tớ éo thể chấp nhận được đứa con gái or con trai nào như thế Cười to .(Nhưng công nhận đứa nào mà làm được thế giỏi thật:M52: )
Xem lý lịch thành viên
kimjiton
Đi xe đạp
Đi xe đạp

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý NGHĨA CỦA TÌNH IÊU...   9/2/2007, 23:31

Bọn kia chả biết gì đâu toàn bốc phét ý màGian manh , tôi đây nè, sắp lấy bằng giáo sư và trên giáo sư rồi:M33: , có gì cứ hỏi tôi , tôi tư vấn cho:M42:
Xem lý lịch thành viên
Waitting_for_a_winter
Đi ô tô
Đi ô tô

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý NGHĨA CỦA TÌNH IÊU...   9/3/2007, 08:40

Gian manh Ông cho tôi 1 cái định nghĩa and ý nghĩa của tình yêu là gì cái(giáo sư)Khóc lóc .Cứu Cứu
Xem lý lịch thành viên
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Ý NGHĨA CỦA TÌNH IÊU...   

Ý NGHĨA CỦA TÌNH IÊU...
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 3 trangChuyển đến trang : 1, 2, 3  Next
 Similar topics
-
» NHỮNG CÂU NÓI THẬT TRÀN ĐẦY Ý NGHĨA
» CÔNG CHA NGHĨA MẸ